Hotline : Tel: +84 24 35742022 | Fax: +84 24 35742020

Phí nước thải có phải chịu thuế GTGT không?

Thứ bẩy, 21-05-2024 | 16:31:00 PM GMT+7 Bản in
Giải đáp vướng mắc về thuế GTGT đối với nước thải sinh hoạt.

Hỏi: Căn cứ Nghị định số 53/2020/NĐ-CP ngày 05/05/2020 Quy định về phí môi trường đối với nước thải. Tại khoản 1, Điều 6 ''Mức phí bảo vệ môi trường đối với nước thải sinh hoạt là 10% trên giá bán của 1m3 nước sạch chưa bao gồm thuế giá trị gia tăng'. Vậy phí nước thải có phải chịu thuế GTGT không?

VD: Gia đình tôi dùng hết 100m3 x 10.000đ/m3 = 1.000.000đ; phí nước thải = 1.000.000đ x10% =100.000đ. Vậy 100.000 gia đình tôi có phải chịu thuế GTGT không (100.000x10%GTGT=10.000đ). 

Trả lời:

11111
22222Theo PV (Tạp chí Tài chính Doanh nghiệp)

https://taichinhdoanhnghiep.net.vn/phi-nuoc-thai-co-phai-chiu-thue-gtgt-khong-d48040.html

Ý kiến bạn đọc (0)