Hotline : Tel: +84 24 35742022 | Fax: +84 24 35742020

Quy định đổi giấy phép lái xe của Bộ Giao thông vận tải

Thứ hai, 14-02-2018 | 19:08:00 PM GMT+7 Bản in
(Chinhphu.vn) – Ông Lê Anh Hồng (Hà Nội) có giấy phép lái xe quân đội, hiện vẫn còn hạn sử dụng nhưng đã quá 6 tháng kể từ ngày ra quân ông chưa đổi sang giấy phép lái xe dân sự. Ông Hồng hỏi, bây giờ ông có đổi được không, nếu được thì thủ tục như thế nào?
Về vấn đề này, Bộ Giao thông vận tải trả lời như sau:

Căn cứ Điểm c, Khoản 6, Điều 37 Thông tư số 12/2017/TT-BGTVT ngày 15/4/2017 của Bộ Giao thông vận tải quy định về đào tạo, sát hạch, cấp giấy phép lái xe cơ giới đường bộ thì không đổi giấy phép lái xe đối với trường hợp quyết định ra quân tính đến ngày làm thủ tục đổi quá thời hạn 6 tháng đối với giấy phép lái xe quân sự do Bộ Quốc phòng cấp.

Như vậy, đối với trường hợp giấy phép lái xe quân sự còn hạn sử dụng nhưng quá 6 tháng kể từ ngày ra quân, người có giấy phép lái xe quân sự chưa làm thủ tục đổi giấy phép lái xe thì sẽ không được đổi sang giấy phép lái xe dân sự.

Theo Chinhphu.vn

Ý kiến bạn đọc (0)